Dismiss Notice
QUY ĐỊNH | RULES

Hãy đọc kỹ các quy định trước khi post/comment! Please read carefully our rules!

Kịch bản truyền hình (Mẫu)

Discussion in 'Đạo diễn & Kịch bản' started by Ogami, Jan 28, 2013.

1. Ogami

Ogami Super Moderator
    Staff Member

Likes (R):
    926
    Không ít những bạn trẻ ngày nay trước khi đi theo con đường chuyên nghiệp là viết những kịch bản phim truyện thì thể loại phim truyền hình hay các dạng chuyên đề, format cũng là những thể loại để các bạn đi lên theo con đường từ dễ đến khó.
    Kịch bản truyền hình yêu câu sự khảo sát vào nhân vật cụ thể, con người cụ thể, câu chuyện cụ thể để từ đó làm minh chứng cho vấn đề trong bộ phim của bạn.

Không nói nhiều về lý thuyết, tôi sẽ đưa cho các bạn 1 kịch bản mà tôi đã viết cho thể loại truyền hình, các bạn có thể xem, nếu ai có thắc mắc cứ reply cho tôi, tôi sẽ trả lời cặn kẽ cho các bạn

Attached Files:

2. John le

John le Guest

3. Ogami

Ogami Super Moderator
    Staff Member

Likes (R):
    926
    có những người quan tâm như bạn, mình cảm thấy vui quá :D

4. Tiến Toàn Digital™

Likes (R):
    133
    Cảm ơn vì sự chia sẻ nhiệt tình của bác. chúc bác sức khỏe thân!

5. Ogami

Ogami Super Moderator
    Staff Member

Likes (R):
    926
    ok, hay quá. Vậy mình sẽ đưa 1 loạt phim ngắn mình làm lên đây cho các anh em cùng tham khảo, có thể là không hay nhưng vẫn là 1 kinh nghiệm để cùng nhau trao đổi học tập

6. Tiến Toàn Digital™

Likes (R):
    133
    Vâng. cảm ơn bạn! được giao lưu học hỏi cùng các bạn là 1 điều rất quý đối với 1 ng làm về dịch vụ như mình.Cảm ơn sân chơi sân chơi FMK!

7. mylinhajck32

Likes (R):
    1
    cảm ơn anh rất nhiều, đang cần tham khảo :D

Ogami likes this.
  8. Hung An

Hung An Guest

Em rất thích và cảm ơn anh về kịch bản :)
    Em xin được mạn phép có một số nhận xét như sau:
    -Nội dung kb được tác giả trau chuốt và đầu từ rất kĩ, rất sâu. Người xem chắc có cái nhìn toàn diện về cuộc đời binh nghiệp và thơ văn của nhân vật. Tuy nhiên, một số câu phỏng vấn em thấy câu hỏi hơi lặp, nội dung gần nhau: Kể vể kỉ niệm thời chiến;Những lần thập tử nhất sinh; kỉ niệm hiểm nguy... rất gần nhau
    -Phần thể hiện, có thể vì nhiều lí do nên cấu trúc kịch bản thiếu hẳn phần hình ảnh. Thời lượng cho từng đoạn cũng thế. Rất khó để hình dung tác phẩm hoàn chỉnh. Ví dụ: Đoạn nào, hình gì, liên kết, chuyển cảnh... thế nào. Khi phỏng vấn có lấy hình nhân vật cho toàn bộ nội dung không, hay trám hình, nếu trám, trám hình gì...
    Cảm ơn anh.

Ogami likes this.
  9. huyvu239

huyvu239 Banned

Likes (R):
    0
    thank a!!

10. kupj.kool

Likes (R):
    6
    thanks anh nhiều!

11. titcongtu

Likes (R):
    0
  12. VanTuy

Likes (R):
    0
    Cảm ơn vì đã chia sẻ KB bổ ích này ạ.

13. Tu Pham

Likes (R):
    0
    Em đọc mẫu kịch bản của anh thì hiểu đây là kịch bản phóng sự truyền hình. Còn format cho chương trình truyền hình thì viết sao anh?

Share This Page

• About Us

Our community has been around for many years and pride ourselves on offering unbiased, critical discussion among people of all different backgrounds. We are working every day to make sure our community is one of the best.
  • Buy us a beer!

The management works very hard to make sure the community is running the best software, best designs, and all the other bells and whistles. Care to buy us a beer? We'd really appreciate it!

Donate to us!